अकरा दिवसांच्या गणपतीचे अणाव मध्ये थाटात विसर्जन

0
508
गणपती बाप्पा मोरया पुढच्या वर्षी लवकर या असा जयघोष करीत अनाव मध्ये अकरा दिवसांच्या गणपती बाप्पांना भावपूर्ण निरोप देण्यात आला.अनाव गावात गणेश मूर्तीचे वाजत गाजत ढोल ताशांच्या गजरात व फटाक्यांच्या आतषबाजीत सवाद्य मिरवणूक काढत नदीवर विसर्जन करण्यात आले यावर्षी गणेशोत्सवात पावसाने विश्रांती घेतल्याने भाविकांमध्ये उत्साह दिसून येत होता सायंकाळी उशिरापर्यंत हे विसर्जन सुरू होते विसर्जन स्थळी पूजन व आरती केल्यानंतर समस्त भक्त व ग्रामस्थांनी गणरायाला रक्षणासाठी साकडे घालण्यात आले संध्याकाळी सहा वाजल्यापासून गणेश विसर्जनात सुरुवात झाली रात्री उशिरापर्यंत हे विसर्जन सुरू होते गणेशोत्सवामुळे गेले अकरा दिवस गावागावांमध्ये उत्साही व भक्तिमय वातावरण निर्माण झाले होते
ताज्या घडामोडी, अपडेट्स आणि तुमच्याशी निगडीत प्रत्येक गोष्ट मिळवा एका क्लिकवर! फेसबुक, इन्स्टाग्राम आणि ट्विटरवर आम्हाला फॉलो करा. युट्युब, व्हाटसअप आणि टेलिग्रामवर सबस्क्राईब करायला विसरु नका.