कासार्डे तर्फेवडी पिंपळेश्‍वर देवस्थानाचा जीर्णोद्धार सोहळा 13 मे पासून

0
96

कासार्डे :

कणकवली तालुक्‍यातील कासार्डे येथील तर्फेवाडीचे जागृत देवस्थान श्री पिंपळेश्‍वर मंदिराचा जीर्णोद्धार, देव प्राण प्रतिष्ठापना व कलशारोहण सोहळा 13 ते 16 मे कालावधीत होणार आहे. चार दिवस चालणाऱ्या जीर्णोद्धार व कलशारोहण सोहळ्यास विविध धार्मिक व सांस्कृतिक कार्यक्रमांचे आयोजन करण्यात आले आहे.

शुक्रवार (ता.13) सायंकाळी 3 ते 7 वाजता बंडवाडी शाळा ते पिंपळेश्‍वर मंदिरापर्यत कलश ( सडे वाघोटने ढोल ) पथकासह सवाद्य मिरवणूक, रात्री 9 वाजता स्‍थानिक भजन, जीर्णोदधार मुख्य सोहळा शनिवार (ता. 14 ) सकाळी 9 ते 1 दुपारी कलशारोहन, होमहवन, देवाची प्राणप्रतिष्ठापना, अभिषेक नंतर 1 ते ३ वाजेपर्यंत महाप्रसाद , संध्याकाळी 4 ते 7 होम मिनीस्टर व रात्री 8 ते 11 वाजेपर्यत स्थानिक भजन, रविवार (ता. 15) दुपारी 2 ते 5 श्री सत्यनारायणाची महापूजा , संध्याकाळी 6 ते 7 वाजेपर्यंत हळदीकुंकू, संध्याकाळी 7 ते 8 स्‍थानिक वाडीतील वयोवृद्धाचा सत्कार नंतर रात्री 8 वाजता महाप्रसाद ,रात्री 9 वाजता रंगारंग कार्यक्रमा अंतर्गत भजनी बुवा संतोष आरावकर (राजापूर) व बुवा गणेश जांभळे ( राजापूर) आणि बुवा संदीप पुजारे ( देवगड ) यांच्यात आमने सामने तिरंगी भजनांचा जंगी सामना होणार आहे. तर सोमवार (ता.16 )दहीकाला उत्सव साजरा करून कार्यक्रमाची सांगता करणार असल्याने, तरी या सर्व धार्मिक सांस्कृतिक कार्यक्रमाचा लाभ भाविक भक्‍तांनी व रसिकांनी घ्यावा असे आवाहन पिंपळेश्‍वर कासार्डे तर्फेवाडी मंडळाचे सचिव दिनेश तर्फे यांनी केले आहे.

 

ताज्या घडामोडी, अपडेट्स आणि तुमच्याशी निगडीत प्रत्येक गोष्ट मिळवा एका क्लिकवर! फेसबुक, इन्स्टाग्राम आणि ट्विटरवर आम्हाला फॉलो करा. युट्युब, व्हाटसअप आणि टेलिग्रामवर सबस्क्राईब करायला विसरु नका.