आता आलेत नवीन Whatsapp अपडेट फीचर्स

0
136

सावंतवाडी : सोशल मीडिया अॅप, Whatsapp ने गेल्या आठवड्यात अॅपवर वापरकर्त्याचा अनुभव वाढवणाऱ्या वैशिष्ट्यांची मालिका आणली आहे. फेसबुक (आता मेटा) संस्थापक, मार्क झुकरबर्ग यांनी 5 मे 2022 रोजी व्हॉट्सअॅपवर नवीन प्रतिक्रिया इमोजीच्या रोलआउटची घोषणा करण्यासाठी त्यांच्या फेसबुक पृष्ठावर नेले, तेव्हा अॅपने इतर वैशिष्ट्यांची घोषणा केली, ज्यामध्ये समूह आकाराचा विस्तार समाविष्ट आहे. मर्यादा

आठवड्याभरात अनावरण केलेली नवीन Whatsapp वैशिष्ट्ये येथे आहेत आणि वापरकर्ते त्यांचे अॅप अपडेट करत असताना त्यांना कोणती प्राप्त होईल:

गट सहभागींची मर्यादा वाढवली

व्हॉट्सअॅप वापरकर्ते आता एका ग्रुपमध्ये 512 लोकांना जोडू शकतील. हे प्लॅटफॉर्मने आधी निश्चित केलेल्या कमाल २५६ वरून वाढवले ​​होते

प्रशासन हटवा

या नवीन वैशिष्ट्यामुळे गट प्रशासकांना प्रत्येकाच्या चॅटमधून चुकीचे किंवा समस्याग्रस्त संदेश काढून टाकण्याची परवानगी मिळते. एखाद्या गटातील सदस्याने आक्षेपार्ह संदेश पाठवल्यास, प्रशासकाला आता ‘प्रत्येकासाठी हटवण्याचा’ अधिकार आहे.

फाईल शेअरिंगचा आकार वाढला

Whatsapp वापरकर्ते आता अॅपवर एकाच वेळी 2GB पर्यंतच्या फायली पाठवू शकतील, जे 100MB च्या पूर्वीच्या मर्यादेपेक्षा खूप जास्त आहे.

WhatsApp प्रतिक्रिया

नवीन प्रतिक्रिया इमोजी वापरकर्त्यांना प्लॅटफॉर्मवर सहा वेगवेगळ्या इमोजींसह प्रतिक्रिया देण्याची परवानगी देईल: हसणारा चेहरा, लाल हृदय, आश्चर्यचकित चेहरा, थंब्स अप, अश्रू चेहरा आणि हात एकत्र.

वैशिष्ट्य वापरण्यासाठी, फक्त संदेशावर दीर्घकाळ दाबा आणि प्रदर्शित केलेल्या इमोजींपैकी एक निवडा. इंस्टाग्राम प्रमाणेच, वापरकर्ते तेच संदेश जास्त वेळ दाबून आणि इमोजी बदलून किंवा ते काढून टाकण्यासाठी फक्त त्याच वर क्लिक करून भिन्न प्रतिक्रिया बदलू शकतात.

व्हॉट्सअॅप रिअॅक्शन वैशिष्ट्याबद्दल काही गोष्टी देखील लक्षात घेते: वापरकर्ते प्रत्येक संदेशासाठी फक्त एक प्रतिक्रिया जोडू शकतात आणि जेव्हा संदेश अदृश्य होतात तेव्हा ते अदृश्य होते. तसेच, वापरकर्ते प्रतिक्रिया किंवा प्रतिक्रिया संख्या लपवू शकणार नाहीत. तुम्ही ते काढून टाकण्यापूर्वी किंवा काढून टाकणे यशस्वी झाले नाही तर प्राप्तकर्ते प्रतिक्रिया पाहू शकतात.

मोठे व्हॉईस कॉल

हे वैशिष्‍ट्य चॅटिंगपेक्षा थेट बोलणे चांगले असते अशा वेळेसाठी सर्व-नवीन डिझाइनसह 32 लोकांपर्यंत एक-टॅप व्हॉइस कॉल करण्याची अनुमती देते.

ताज्या घडामोडी, अपडेट्स आणि तुमच्याशी निगडीत प्रत्येक गोष्ट मिळवा एका क्लिकवर! फेसबुक, इन्स्टाग्राम आणि ट्विटरवर आम्हाला फॉलो करा. युट्युब, व्हाटसअप आणि टेलिग्रामवर सबस्क्राईब करायला विसरु नका.