‘ईफ्फी’ साठी नामांकित चित्रपट निर्मात्यांसह आंतरराष्ट्रीय ज्युरीची घोषणा

0
279

पणजी | प्रतिनिधी | दि. ०४ :  आंतरराष्ट्रीय चित्रपट महोत्सवाच्या 51 व्या आवृत्तीने जगातील नामांकित चित्रपट निर्मात्यांसह आंतरराष्ट्रीय ज्युरीची घोषणा केली. ज्युरीमध्ये पाब्लो सीझर (अर्जेंटिना) अध्यक्ष, प्रसन्ना विथानाज (श्रीलंका), अबू बकर शौकी (ऑस्ट्रिया), प्रियदर्शन (भारत) आणि सुश्री रुबईत हुसेन (बांग्लादेश) यांचा समावेश आहे.

पाब्लो सीझरिस एक अर्जेंटीनाचा चित्रपट निर्माता. इक्विनॉक्स, गार्डन ऑफ द गुलाब, लॉस डायोजे दे अगुआ आणि रोडफ्रोडाइट, गार्डन ऑफ द परफ्यूम ”या समीक्षकांनी प्रशंसनीय चित्रपट बनवून त्यांनी आफ्रिकन चित्रपटात योगदान दिले आहे.

प्रसन्ना विथानागेस एक श्रीलंकेचा चित्रपट निर्माता. श्रीलंकेच्या सिनेमाच्या तिसर्‍या पिढीचा तो एक अग्रगण्य निर्माता मानला जातो. डेथ ऑन द फुल मून डे (१ 1997 1997), ऑगस्ट सन, फ्लावर्स ऑफ द स्काई आणि विथ यू, विथ यू (२०१२) यासह त्याने आठ वैशिष्ट्यीकृत चित्रपटांचे दिग्दर्शन केले असून अनेक प्रतिष्ठित राष्ट्रीय व आंतरराष्ट्रीय पुरस्कारही जिंकले आहेत. श्रीलंकेत व्यावसायिकदृष्ट्या यशस्वी फिल्ममेकर म्हणून त्यांची ओळख आहे. त्याच्या सुरुवातीच्या नाट्यसृष्टीत त्यांनी आंतरराष्ट्रीय लेखकांच्या नाटकांचे भाषांतर व निर्मिती केली, जागतिक साहित्याच्या कामांना चित्रपटात रुपांतर केले. त्यांनी श्रीलंकेतील सेन्सॉरशिपविरूद्ध संघर्ष केला आहे आणि चित्रपटसृष्टीतील शिक्षक म्हणून काम केले आहे. ज्यांनी तरुण चित्रपट निर्माते आणि उत्साही लोकांसाठी उपखंडात अनेक मास्टर क्लासेस घेतले आहेत.

अबू बकर शौक्योर “ए.बी.” शौकी एक इजिप्शियन-ऑस्ट्रियन लेखक आणि दिग्दर्शक आहे.

रुबाइयत हुसेनीस एक बांग्लादेशी चित्रपट दिग्दर्शक, लेखक आणि निर्माता. मेहरजान, अंडर कन्स्ट्रक्शन आणि मेड इन बांगलादेश या चित्रपटांसाठी त्याची ओळख आहे.

प्रियदर्शन हे एक भारतीय चित्रपट दिग्दर्शक, पटकथा लेखक आणि निर्माता आहेत. तीन दशकांपर्यंतच्या कारकीर्दीत त्यांनी विविध भारतीय भाषांमध्ये 95 हून अधिक चित्रपटांचे दिग्दर्शन केले आहे, मुख्यत: मल्याळम आणि हिंदीमध्ये, तर त्याने तमिळमध्ये सहा आणि तेलुगूमध्ये दोन चित्रपट केले आहेत.

ताज्या बातम्यांसाठी आमच्या Whatsapp ग्रुपवर ऍड होण्यासाठी येथे क्लिक करा.