संकटाची मालिका संपता संपेना ; अॅमेझॉनच्या जंगलातून कोरोनापेक्षाही खतरनाक व्हारसचा शोध

0
1315

नवी दिल्ली | दि. ०४ : अॅमेझॉनच्या जंगलातून जंगलातून निघालेल्या या व्हायरसमुळे संपूर्ण जगावर महामारीचे संकट निर्माण झाले आहे. कोरोनापेक्षाही खतरनाक असलेल्या या व्हायरसवर  संशोधन सुरू आहे. कोरोनाच्या महामारीमुळे संपूर्ण जगाचा गाडा अडकला आहे. त्यापेक्षाही मोठं संकट जगावर घोंगवत आहे. अॅमेझॉनच्या जंगलात सापडलेला हा व्हायरस आतापर्यंतची सर्वात मोठी महामारी आणण्याची क्षमता ठेवतो.

 

असा लागला या खतरनाक व्हायरसचा शोध 

ब्राझिलच्या मानौस येथील फेडरल युनिव्हर्सिटी ऑफ अॅमेझॉनच्या बायोलॉजिस्ट मार्सेलो गोर्डो आणि त्यांच्या टीमला कूलरच्या आता तीन पाइड माकडांचे कुजलेले मृतदेह आढळून आले. या मृतदेहांना फियोक्रूज अॅमेजोनिया बायोबँक येथे पाठवण्यात आले होते. येथे वैज्ञानिक अलेसांड्राने माकडाच्या सॅम्पल्समधून पॅरासिटिक वॉर्म्स, व्हायरस आणि अन्य संसर्गजन्य घटकांचा शोध लावला आहे. अलेसांड्राने म्हटलं आहे की, मानौस आणि ब्राझिलवर मोठं संकट घोंघावत आहे.

हा व्हायरस योडा-फेस्ट पाइड टैमेरिन माकडांपासून पसरत आहे. हे माकडं संपूर्ण ब्राझिलमध्ये सापडतात.  हा व्हायरस खूप जास्त रोगराईचा संसर्ग पसरवू शकतो.

ताज्या घडामोडी, अपडेट्स आणि तुमच्याशी निगडीत प्रत्येक गोष्ट मिळवा एका क्लिकवर! फेसबुक, इन्स्टाग्राम आणि ट्विटरवर आम्हाला फॉलो करा. युट्युब, व्हाटसअप आणि टेलिग्रामवर सबस्क्राईब करायला विसरु नका.