२०२२ मध्ये होणार तिसरे महायुद्ध? | अनेक देश अणुबॉम्बने संपतील..? |काय दडलंय नास्त्रोदमसच्या भयानक भविष्यवाणीत..?

0
488

 

सावंतवाडी | प्रतिनिधी | दि. २६ :

फ्रान्सचे प्रसिद्ध ज्योतिषी नास्त्रोदमस यांच्याबद्दल सर्वांनाच माहिती असेल. सुमारे शंभर वर्षांपूर्वी त्यांनी पुस्तक लिहून जगाविषयी अनेक भाकिते केली. त्यातील अनेक सत्य सिद्ध झाले आहेत. २०२२ या पुढील वर्षाबद्दल त्यांनी असा अंदाज वर्तवला आहे, जे ऐकून तुमच्या पायाखालची जमीन सरकेल. ते अंदाज काय आहेत ते जाणून घेऊया.

जगात अणुबॉम्बचा स्फोट होईल-
नास्त्रोदमसच्या मते, पुढच्या वर्षी जगात अत्यंत धोकादायक अणुबॉम्बचा स्फोट होईल. त्यातून उत्सर्जित होणाऱ्या किरणोत्सर्गामुळे जगाचे हवामान बदलून मोठे हिमनद्या पूर्णपणे वितळतील. त्यामुळे समुद्राची पातळी वाढेल. त्यामुळे अनेक बेटे आणि छोटे देश पाण्याखाली जाणार आहेत. त्याच वेळी, किरणोत्सर्गामुळे करोडो लोकांचा अकाली मृत्यू होईल आणि वाचलेले सर्व रोगांचे बळी होतील.

तीन दिवस जग अंधाराने व्यापून जाईल-
नास्त्रोदमसच्या अंदाजानुसार, २०२२ हे वर्ष खूप विनाशकारी असेल. अनेक देशांमध्ये युद्ध होईल. ज्यामध्ये मोठ्या प्रमाणात लोकांचा मृत्यू होईल. त्या दरम्यान एक मोठी नैसर्गिक घटना घडेल, ज्यामुळे तीन दिवस जग अंधारात राहील. त्यामुळे जगातील देशांमध्ये सुरू झालेले युद्ध अचानक थांबेल. तीन दिवसांनंतर, जेव्हा जग प्रकाशात येईल, तोपर्यंत आधुनिकतेचा अंत होईल आणि मानवजाती पुन्हा अश्मयुगात पोहोचेल.

लघुग्रहाची पृथ्वीशी टक्कर होईल-
नास्त्रोदमसच्या भविष्यवाणीनुसार, २०२२ मध्ये पृथ्वीलाही एका मोठ्या खगोलीय घटनेला सामोरे जावे लागणार आहे. पुढच्या वर्षी, बाह्य ग्रहापासून तुटून एक लघुग्रह खूप वेगाने पृथ्वीवर धडकेल. तो लघुग्रह पृथ्वीच्या वातावरणात प्रवेश करून महासागरात पडेल. त्या लघुग्रहाचा आकार इतका मोठा असेल, ज्यामुळे समुद्रात त्सुनामीच्या जोरदार लाटा निर्माण होतील. यामुळे आजूबाजूच्या देशांचा किनारी भाग पूर्णपणे उद्ध्वस्त होऊन हजारो लोक मारले जातील.

मानवजातीवर AI हल्ला-
२०२२ मध्ये मानवाने बनवलेले संगणक आणि रोबोट मानवजातीसाठी भस्मासुर बनतील, असा दावा या भविष्यवाणीत करण्यात आला आहे. असे रोबोट मानवाच्या मनावर नियंत्रण ठेवून त्यांच्या तावडीतून मुक्त होतील. हे रोबो लवकरच अनियंत्रित होतील आणि पृथ्वीवरून संपूर्ण मानवजातीला नष्ट करतील.

फ्रान्सवर चक्रीवादळाचा धोका-
नास्त्रोदमसच्या भाकितानुसार पुढील वर्ष फ्रान्ससाठीही खूप अवघड जाणार आहे. २०२२ मध्ये एक प्रचंड वादळ येणार आहे, ज्याचा संपूर्ण जगावर परिणाम होईल. यामुळे जगातील पिके आणि वनस्पती मोठ्या प्रमाणात नष्ट होतील, त्यामुळे लोकांमध्ये उपासमारीची भावना पसरेल. पुढील वर्षात जगात दुष्काळ, पूर आणि आगीच्या घटनाही पाहायला मिळतील.

महागाईचा भस्मासुर –
नास्त्रोदमसच्या भाकितावर विश्वास ठेवला तर पुढच्या वर्षी जागतिक अर्थव्यवस्थेत खूप बदल होणार आहेत. पुढील वर्षी बिटकॉइन आणि सोने-चांदी ही मालमत्ता मानली जाईल. अमेरिकन डॉलरमध्ये मोठी घसरण होईल. जगात महागाई खूप वाढेल, त्यामुळे लाखो गरिबांना उपासमारीने आपला जीव गमवावा लागेल. महागाई प्रचंड प्रमाणात होणार.

(टीप: या लेखात दिलेली माहिती सामान्य माहिती आणि गृहितकांवर आधारित आहे. आम्ही त्याची पुष्टी करत नाही.)

ताज्या घडामोडी, अपडेट्स आणि तुमच्याशी निगडीत प्रत्येक गोष्ट मिळवा एका क्लिकवर! फेसबुक, इन्स्टाग्राम आणि ट्विटरवर आम्हाला फॉलो करा. युट्युब, व्हाटसअप आणि टेलिग्रामवर सबस्क्राईब करायला विसरु नका.